MAKE MONEY ONLINE

สอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุน | เปิดร้านเบเกอรี่ | Nataviguides

สอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุน|คำแนะนำที่มีประสิทธิภาพในการสร้างรายได้ออนไลน์.

ชมวิดีโอด้านล่าง

READ  บริษัท ฮาไม่จำกัด Live in The Beach (Full Concert) | เปิด บริษัท ทัวร์ | Nataviguides

สามารถดูข้อมูลที่เป็นประโยชน์เพิ่มเติมได้ที่นี่: https://nataviguides.com/make-money-online

รูปภาพที่เกี่ยวข้องกับบทความ สอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุน.

สอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุน
สอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุน

แลกเปลี่ยนที่เกี่ยวข้องกับหัวข้อ เปิดร้านเบเกอรี่

ขายของแล้วไม่รู้จะขายเท่าไหร่ “ถูกหรือแพง” จะขาดทุน กำไร หรือไม่ ขายดีมากแต่ทำไมไม่ทำกำไร? ใครที่กำลังสงสัย ไปดูคลิปนี้กันเลย #สอนการคิดต้นทุน #คำนวณราคาขาย #ขายขนมได้กำไร ใครมีอะไรดีๆ แนะนำอยากแชร์ครับ คุณสามารถแสดงความคิดเห็น ——————————- (^_^)/” ชอบทำขนมฝากเพจด้วยนะครับ ขนมน่ารักๆ และผลงานนักเรียนอีกมากมาย เรียนออนไลน์ สอบถามและดูรูปขนมน่ารักๆ ได้ที่… FB : Bakery Homemade By LittleGirl หรือพิมพ์ใน Facebook search : @Bakery.LittleGirl .

READ  เมื่อคุณวิเคราะห์ผิด (ขนส่งหรือบริการ)มีผลต่อการเสียภาษีมูลค่าเพิ่ม และภาษีหัก ณ ที่จ่าย | ค่าเช่ารถ หัก ณ ที่จ่าย
READ  [Update] คำที่ตามด้วย gerund infinitive หรือ past participle | แบบฝึกหัด gerund and infinitive พร้อม เฉลย - NATAVIGUIDES

>>https://nataviguides.com/ เราหวังว่าข้อมูลนี้จะมีคุณค่าอย่างยิ่งสำหรับคุณ ขอบคุณมากที่รับชม.

แท็กเกี่ยวข้องกับเนื้อหาเปิดร้านเบเกอรี่.

#สอนคดตนทน #กำไร #ราคาขาย #ขายยงไงใหไดกำไร #ไมขาดทน

คิดราคาขนม,คิดต้นทุน,กำไร,เบเกอรี่,ขนม

สอนคิดต้นทุน กำไร ราคาขาย ขายยังไงให้ได้กำไร ไม่ขาดทุน

เปิดร้านเบเกอรี่.

Nam Trần

Hello guys! My name is Tran Nam, I am a person who loves general knowledge. That's why I created this website to share a full update about the general idea. Hopefully the information I provide will bring useful knowledge to all of you!

Related Articles

30 Comments

  1. เข้าใจมากเลยครับผมอายุ12ทำเค้กบล็อกสตอเบอร์รี่ยี่ญี่ปุ่นขายครับ
    ผมมีกำไรขึ้นมาเลยอะกว่าตอนแรกที่คิดเองขอบคุณครับ

  2. ขอบคุณมากๆ นะคะ เข้าใจง่ายมาก ช่วยได้เยอะเลยค่ะ 🙏🏻❤️

  3. สวัสดีค่ะขอสอบถามหน่อยได้ไหมคะ ถ้าเกิดว่าคิดค่ากำไรแฝงและค่ากำไรไปหมดแล้วจนได้ราคาของแล้วต่อชิ้นชิ้นละ5.94บาท เราจะบวกค่ากล่องอะไรยังไงคะ เช่นหนูทำเค้กลูกส้ม จะตั้งราคาขายที่25-30 บาท ราคากล่องแถวละ75บาทมี25ชิ้น นำ75หาร25 ตกใบละ 3 บาท ก็เอา3บาทxกับจำนวณขนมที่ทำได้เลยหรอคะ แง้งงมันเกินราคาที่ตั้งไว้น่ะค่ะเลยอยากรู้ว่ามีวิธีคิดยังไงคะหรือว่าแบบนี้แหละถูกแล้ว รบกวนด้วนนะคะ

  4. สอนทำดีมากๆๆๆๆอันนี้ไม่เคยรู้มาก่อนเลยค่ะ😲😲😲

  5. ขอบคุณมากค่ะ ละเอียดมากๆ จะนำมาปรับใช้กับคิดต้นทุนอาหารค่ะ

  6. แล้วถ้าเราใช้เเค่สูตรเดียว เราก็เอาสูตรเดียวไปหารกับจำนวนชิ้นถูกไหมค่ะ

  7. อยากทราบว่าถ้าบวกลบทั้งหมดแล้ว ได้กำไรมาทั้งหมดแล้วที่จะเข้ากระเป๋าเราเอง ดูตรงไหนหรอคะ

  8. รบกวนสอบถามคะ กรณีเราได้ราคาขายปลีกแล้ว และอยากส่งให้ร้านค้ารับไปขายต่อ หรือมีตัวแทนรับของเราไปขาย เราควรให้ราคาส่งเท่าไหร่ดีคะ

  9. สอบถามเพิ่มเติมค่ะ การบวกค่าบรรจุถัณฑ์ เราสามารถนำจำนวนของกระปุก/ราคาที่เราซื้อกระปุกมา+ราคาขายต่อกระปุกได้เลยไหมค่ะ(75 กระปุก ราคาซื้อมา510 บาท ตกกระปุกละ 6.8 บาท ราคาขาย 23 บาทต่อกระปุก+ค่าบรรจุภัณฑ์ต่างๆ 7 บาท จะขายต่อกระปุก 33 บาท อย่างนี้ถูกไหมค่ะ)

  10. ถ้าเราซื้อผักมาไม่ถึงกิโล​ เราต้องคำนวณ​เป็น​กิโลก่อนไมคะ

  11. เข้าใจง่ายดีครับ ได้ประโยชน์มาก เป็นกำลังใจในการทำคลิปนะครับผม🙂

  12. วัตถุดิบทุกอย่างต้องแปรงหน่วยให้เป็นกรัมก่อนใช่มั้ยคะ

  13. ถ้าเป็นพวกเกลือ กลิ่นวนิลา เบกกิ้ง ผงฟู คิดไงครับ

  14. คิดไว้ว่าจะทำขนมปังขาย กำลังมองหาหาวิธีคิดต้นทุนอยู่เรยค่ะ .. ขอบคุณมากๆค่ะ สอนให้เข้าใจง่ายเห็นภาพตาม รีบกดติดตาม และกดเซฟไว้เรียบร้อยละค่ะ❤

  15. ขอสอบถามหน่อยค่ะ ถ้าสมมุติพึ่งลองทำเลย คือแบบซื้ออุปกรณ์ พวกเตาอบ เครื่องปั่น ไม้พาย แม่พิมพ์ เราควรจะคำนวณยังไงหรอคะ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button